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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA GEITA 

TAARIFA KWA UMMA 

BARAZA LA MADIWANI LA HALMASHAURI YA MANISPAA YA GEITA 
LAPITISHA RASIMU YA BAJETI YA SHILINGI BILIONI 68.3 KWA MWAKA WA 

FEDHA 2025/2026 

Leo tarehe 30 Januari, 2025 Mkutano wa Baraza la Madiwani la Halmshauri ya 

Manispaa ya Geita umeridhia na kupitisha rasimu ya bajeti ya Shilingi Bilioni 

68,393,812,906.00 kwa mwaka wa fedha 2025/2026. Bajeti hii ina ongezeko la 

13.2% zaidi ya ile ya mwaka wa fedha 2024/2025. 

Kati ya bajeti hiyo shilingi bilioni 47,547,078,004.00 sawa na 69.6% ni ruzuku kutoka 

Serikali Kuu na Shilingi bilioni 20,846,734,902.00 sawa na 30.4% zitatokana na 

mapato ya ndani ambayo ni ongezeko la asilimia 4.2 kutoka bajeti ya mwaka 

2024/2025 kwa Shilingi bilioni 19,965,455,000.00 

Akiwasilisha rasimu ya bajeti hiyo kwa niaba ya Mkurugenzi wa Mji, Mkuu wa 

Divisheni ya Mipango na Uratibu Halmashauri ya Manispaa ya Geita, Ndg. Samson 

Ndaro amesema Halmashauri inakadiria kupokea na kutumia jumla ya shilingi 

68,393,812,906.00 kutoka katika vyanzo mbalimbali.  

Ndg. Ndaro ameongezea kusema vyanzo hivyo ni mapato ya ndani shilingi bilioni 

20,846,734,902.00, matumizi mengineyo (Ruzuku ya Serikali) shilingi bilioni 

1,031,607,000.00, Mishahara (Ruzuku ya Serikali) shilingi bilioni 32,286,649,150.00, 

miradi: fedha za ndani (Ruzuku) shilingi bilioni 4,219,164,414.00, miradi: fedha za 

nje (Wahisani) 4,634,413,0000.00, CSR shilingi bilioni 5,025,244,440.00 na 

michango ya wananchi na wadau wengine wa maendeleo shilingi milioni 

350,000,000.00 

Aidha, Ndg. Ndaro amesema vipaumbele vya bajeti hiyo ni kuongeza mapato ya 

ndani kutoka bilioni 19,965,455,000.00 ya sasa hadi bilioni 20,846,734,902.00, ili 

kuimarisha shughuli za utawala bora, Kuboresha miundombinu ya kutolea huduma 

za afya, Uimarishaji wa usafi wa mazingira, Kuboresha miundombinu ya shule za 
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Msingi, Uwezeshaji wananchi kiuchumi, Ukamilishaji wa miradi viporo, Umilikishaji 

wa maeneo ya umma. 

Aidha Waheshimiwa Madiwani wameonesha kuwa na Imani na maono chanya 

katika maandalizi ya mipango na bajeti ya mwaka wa fedha 2025/2026 ikiwemo 

Baraza la wafanyakazi, kamati ya ukimwi, kamati ya elimu, kamati ya uchumi, ujenzi 

na mazingira, kamati ya fedha, Utawala na mipango. 

Hata hivyo katika Baraza hilo la kupitisha rasimu ya bajeti Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Manispaa ya Geita Ndg. Yefred Myenzi amewapongeza 

Waheshimiwa Madiwani wa kata zote kwa kuwa wafuatiliaji wa miradi ya maendeleo 

na michango yao katika kuendeleza Halmashauri, Pia ameishukuru Serikali kwa 

kutoa fedha za kuendeleza miradi mbalimbali ikiwemo miradi ya maji, barabara, 

umeme, ujenzi wa shule na vituo vya Afya. 

Akizungumza katika mkutano wa Baraza la Madiwani la kujadili na kupitisha 

rasimmu ya bajeti hiyo Januari 30, 2025, Mstahiki Meya wa Halmashauri ya 

Manispaa ya Geita Mhe. Costantine Morandi Mtani amesema bajeti hiyo imezingatia 

mapendezo yote muhimu ya waheshimiwa madiwani na hivyo itakwenda kutatua 

changamoto mbalimbali za wananchi. 

Uandaji wa Mpango na rasimu ya bajeti kwa mwaka wa fedha 2025/26, 

umeandaliwa kwa mujibu wa Kifungu na. 21 cha sheria ya bajeti, sura 439 na kanuni 

zake za mwaka 2015. Maandalizi ya mpango huu wa bajeti yamezingatia ilani ya 

Uchaguzi ya Mwaka 2020 ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), Mpango wa tatu wa 

maendeleo ya Taifa wa miaka mtano 2021/22 - 2025/26, malenzo ya maendeleo 

endelevu 2030 na maelekezo mahsusi ya serikali. 

 
J. Y. Mbilinyi 

KAIMU MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

30 Januari, 2025 
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