HALMASHAURI YA MJI GEITA

Shule ya Sekondari Nyankumbu,

S.L.P 140,
GEITA
KumbNaNGsSNIA
Jina la Mwanafunzi: ..., 5IMU: 0754650940/0686100225

---------------------------------------------------

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYANKUMBU
WILAYA YA GEITA MKOA WA GEITA, MWAKA 20...
1.0 UTANGULIZI
1.1 Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari ya Wasichana
NYANKUMBU katika Kidato cha kwanza 2021,

Kwa niaba ya Bodi ya shule,Walimu, Wafanyakazi na wanafunzi wa shule hii, nakupongeza na
kukukaribisha kwa moyo wa dhati na kindugu.

Shule hii ipo Umbali wa Kilomita 6 Kusini mwa Halmashauri ya Mji GEITA. Usafiri wa Mabasi
kutoka $tendi Kuu hadi Kituo cha Mabasi NYANKUMBU unapatikana, Nauli ni $h.500/=
au $h.2,000/= hwa PIKIPIKI.

12, Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe hiyo hadi tarehe 18/1/ 2021 ndani ya siku saba. Hata hivyo kRutakuwepo na Kikao cha Wazazi
wa Kidato cha Kwanza Tarehe 11/01/2021 saa 4.00 asubuhi kwa gjili ya ufafanuzi wa utoaiji

wa Elimu ya Sekondari. Kila mmoja lazima ahudhurie Kikao hicho nyeti.

1.3 Ukiwa hapa shuleni utakuwa na wajibu wa kusoma kwa bidii zote, kufuata Kanuni, Taratibu na
Sheria za Shule na kushiriki katika Mipango ya Elimu ya Rujitegemea. Shughuli zozote

utakazozifanya shuleni hapa zinatahiniwa kila siku na ni sehemu ya Mtihani wa Kidato cha Nne.

1.4 Kuchaguliwa kwako Rujiunga na Elimu ya Sekondari ni BAHATI na wala si stahili vako, Hivyo

una DENI Kubwa kwa Nchi yako, Serikali yako na ni kama umetumwa na wananchi walio Vijijini/

.....

Kijijini kwako ulikotoka. Hivyo wanakutegemea uvune chochote Shuleni na hatimaye urudi

kRuwasaidia ukishavuna ulichopanda.

1.5 (a) Shule hii ni MAALUMU kwa wanafunzi wa KIKE tu, wanafunzi wanasoma kwa bidii kwa

malengo ya kupata ufaulu wa DIVISHENI 1. Ni jukumu lako Mzazi kuhakikisha kRuwa mwanao



anapata mahitaji yake ya lazima ili apate muda mrefu wa Rujisomea kwani Elimu ya Sekondari

inahitaji mwanafunzi ojitafutie maarifa zaidi, akiongezea kwa kile anachopatiwa na mwalimu.

(b) Ikumbukwe kuwa jukumu la kuwalea wanafunzi ni letu sote; Wazazi na walimu, kwa hiyo
unapohitajika hapa shuleni lazima ufike kuangalia tabia, maendeleo ya mwanao kitaaluma na
mwenendo wake. Kushindwa kuitikia wito wa shule kunaweza kRusababisha mwanao kusimamishwa

masomo na hata wewe kuchukuliwa hatua za kisheria.

(c) Uhamisho usio wa lazima au holela kwa wanafunzi wa shule hii hautakubaliwa. Uhamisho
utakaotolewa ni ule wa lazima na halali wenye viombatanisho vya sababu za kuomba uhamisho

huo; nao utatolewa mara mbili kwa mwaka yaani mwezi Juni na Desemba.

Hivyo utaijulisha shule mapema ili taratibu za uhamisho zifanyike kwa kuzingatia utaratibu

uliowekwa na Wizara ya Elimu,Sayansi na Teknolojia.

(d) Nikosa kisheria kwa mzazi /mlezi kumuozesha mwanae akiwa bado ni mwanafunzi. Mwanao

lazima amalize shule. Ni haki yake ya msingi na ya kikatiba wewe mzazi kumsomesha na
Kumgharamia mahitaji yote ya shule pamoja na CHAKULA na MATIBABU.

(e) lli tuweze kupashana habari juu ya maendeleo ya mwanao, itakubidi kujulisha shule Anuani/

Namba ya SIMU yako Kamili, hii ni pamoja na unapobadilisha Anuani/Namba yva SIMU.

(/) Mwanao akishajiunga na shule hii atalazimika kushiriki shughuli zote za shule bila kujali matakwa
ya Mzazi/Mlezi wake.

(9) Wakati mwanao akiwa mwanafunzi wa shule hii atashiriki na kuhudhuria michezo shuleni na

hivyo awe na nguo za michezo kwa gjili ya mazoezi,

(h) Mwanao atalazimika kuhudhuria siku zote 194 za masomo, Rama itatokea shida yoyote ya

lazima kutofika shuleni, utatoa taarifa ya maandishi.. Pengine unaweza kufika mwenyewe

kRumuombea ruhusa.

() Sababu kubwa ya mwanao kRuwepo shuleni ni kusoma kwa bidii na kufaulu Mitihani yote ya

Ndani na Nje ya shule kwa Kiwange cha Wastani wa A au B. Mzazi/Mlezi hakikisha mwanao

anahudhuria masomo yote na kuyafaulu kwa Gredi A au B. Lugha ya mawasiliano shuleni ni



Kiingereza au Kiswahili inapobidi. Akishindwa kufikia Wastani wa shule/Division | au Il atarudishwa
kwenye CATCHMENT AREA yake (Eneo anakotoka).

() Katika jamii yoyote ile wakosaji huchukuliwa hatua mbalimbali za Rinidhamu. Hapa shuleni
adhabu hutolewa kwa wakosaji wa nidhamu vilevile. Hivyo Mzazi/Mlezi hataruhusiwa kuingilia
hatua za kinidhamu zinazochukuliwa dhidi ya wakosaji. Kufanya hivyo kunaweza kusababisha
mwanao kupoteza nafasi hii aliyopewa. Hali kadhalika kama mwanao atakataa adhabu yoyote

aliyopewa anaweza kupoteza nafasi yake kwa mujibu wa sheria za shule.

(R) Ni jukumu lako Mzazi kuhakikisha kuwa mwanao anaishi maisha ya uanafunzi anapokua nje
ya shule yaani nyumbani. Shule haitasita kumchukulia hatua za Rinidhamu dhidi ya utovu wa

nidhamu nje ya shule. Anatakiwa kubaki ni mwanafunzi wakati wowote awe shuleni au nje ya shule.

2.0 MAHITAJI MUHIMU.
2.1 SARE YA SHULE:

- Mashati 2 meupe ya mikono mifupi yasivobana na hayana urembo wowote.
- Sketi 2 Ndefu za Rangi ya BLUU BAHARI (Kitambaa cha SURUARI) na zisizobana zenye

marinda yasiozidi 8(Marinda ni matatu matatu yanayotazamana hushoto na kulia),

mkanda wa sketi ni INCHI 2 na Urefu ni INCH 8 kutoka kwenye magoti au siketi ndefu. Waislam

wanaruhusiwa kuvaa Mashati ya mikono mirefu na mtandio mweupe.

- Tai 2 zinazofanana na Rangi ya Sketi.
- VIATU VYA NGOZI VYEUSI (Kisigino BUTU) na sio BOOT
- Soksi jozi 2 au zaidi “STOCKING’ NYEUPE.
- SWETA Rangi ya BLUU BAHARI.
- T-shirt rangi ya dark blue yenye kola ya kaki
-Track-Suit rangi ya DARK BLUE yenye michirizi myeupe
- Nguo za Michezo (Track Suit/JEZI rangi ya njano na Raba.)
- GAUNI la kushindia la heshima kitambaa cha kunguru Damu ya mzee (Maruni)
- Godoro ft 21/2 x 6, CHANDARUA FT 31/2 X 6 na MASHUKA 2 rangi ya Bluu,mto 1 na FOLONYA 2
rangi ya BLUU
- BLANKETI 1 NYEPESI, Doti ya kitenge au khanga na Taulo kwa gjili ya kuongea
- Sahani, Klkombe,Bakuli, Kijiko na KIDUMU cha Maiji ya kunywa na Ndoo ya kuogea

- Kandambili za kuongea na viatu (Open shoes) za kushindia



NB: - Unaweza kupata SWETA kwa urahisi rangi husika kwa MASISTA — GEITA SIMU NA. 0788 527
064 na T- SHIRT zenye NEMBO ya shule yetu $IMU Na.0756 544 001

- NGUO ZA NYUMBANI haziruhusiwi shuleni

2.2 Daftari kubwa 12(Counter Books), Kamusi ya KIINGEREZA, kalamu, Mkebe wa hesabu na
begi la kubebea madaftari ($¢hoel bag), na faili moja

2.3 Chakula, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani na Matibabu pamoja na fedha ya
kujikimu

2.4 Nauli ya wanafunzi wa Bweni/Hostel kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo

2.5 Mfagio chelewa/ Mfagio brash kwa aijili ya usafi.

2.6 GHARAMA ZA UENDESHA)I WA HOSTEL KWA MWAKA

Katika Mwongozo wa Serikali wa Elimu Bila Malipo - 2016, Wazazi/Walezi wana jukumu la
Ruchangia CHAKULA na MATIBABU kwa watoto wao shuleni.Hivyo mzazi/mlezi anayeridhia

kRumleta mwanae Hostel atatakiwa kuchangia CHAKULA cha mwanae kwa mwaka
$H.620,000/=Kiasi hiki ni sawa na $he 2,000/= hwa siku kwa MILO 3 yaani U)I wenye SUKARI,

Chakula cha MCHANA na USIKU. Mzazi/Mlezi unaweza kuchangia AWAMU 1 au 2 au ili mradi
mtoto asikose Chakula shulenis

FEDHA hii ilipwe hwenye AKAUNTI YA SHULE ~ NYANKUMBU $.3 SELF- RELIANCE A/C
NA. 31003300026 NMB na kuwasilisha SLIP ya MALIPO hayo shuleni.

2.7 IWAPO UMEKUBALI UCHAGUZI HUO WA KUJA SHULE HII BASI UFANYE
YAFUATAYO:

() Kujaza FOMU NA. NGS5/5.1942/1 ya kukubali na kuirudisha haraka iwezekanavyo shuleni

(i) Naambatanisha FOMU ya Hospitali Kumb. Na. NGS5/5.1942/2. Inakupasa uende kupimwa na
Bwana Mganga wa Serikali, Ufikapo shuleni lazima ulete FOMU hiyo ikiwa na uthibitisho wa
Mganga wa Serikali ikionyesha hali ya Afya yako.

(ii) DARASA lako utapangiwa baada ya Ruripoti shuleni

(iv) Shule hii itafunguliwa tarehe 11/01/2021 Siku kwa wanafunzi wote, Fika shuleni ukiwa na

Mzazi/Mlezi wako saa 4.00 asubuhi. Kutakuwa na Kikao cha Wazazi kwa ufafanuzi zaidi.

(v) MUHIMU $ANA: Utaleta CHETI CHA KUZALIWA kitakachothibitisha URAIA wa Nchi

ulirozaliwa. Nakala yake itatunzwa kwenye FAILI lako shuleni.



4.0 SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA $SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa

kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1985.Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu

Sayansi na Teknolojia yenye dhamana va Elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la

Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

4.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE
AU KUSIMAMISHWA MASOMO.

jamii.

(@) Kashfa yoyote kwa Taifa na Viongozi wa Taifa.

(b) Wizi na kuharibu mali ya UMMA kwa makusudi.

() Kuoa au kuolewa ukiwa bado mwanafunzi

(d) Kutohudhuria shuleni kwa muda mrefu bila taarifa au sababu za msingi
zilizothibitishwa.,

(e) Kupata MIMBA au kutoa mimba.

(f) Kutenda kosa likakalothibitishwa na POLISI uwe umefikishwa Mahakamani au la.

(9) Kukataa adhabu shuleni kwa makusudi.

(h) Kupiga au kupigana

() Ulevi wa aina yoyote ile na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutgji bangi,
cocaine,mirungi, kubeli n.k

() Kugoma au kushawishi mgomo unaoweza kusababisha vurugu shuleni au kwenye

(k) Kutembelea au kukutwa ndani ya majumba ya starehe,vilabu vya pombe na majumba
ya kufikia wageni (GUEST HOUSE)

() Kudharau BENDERA YA TAIFA

(m) Kuwa na $imu ya mkononi shuleni

4.2 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na:-

®

Mapambo yoyote kwenye mwili wake, heleni na vipuri ukiwa na sare ya shule

(i) Kanda mbili au viatu vya matairi ya gari haviruhusiwi shuleni

(i) Makucha marefu pamoja na kupaka rangi au hina kwenye kucha



(iv) Nywele ndefu ila unaruhusiwa kusuka msuko wa ROZA/Twende Rilioni

(v) NGUO FUPI na zile zinazoubana mwili ni marufuku shuleni

(vi) Tabia ya kutoheshimu Viongozi , Wazazi,Walimu, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla.
lli ufaulu vizuri lazima utekeleze yafuatayo:
(vii) Mahudhurio mazuri katika kila SOMO na shughuli ndani na nje ya shule kulingana na Ratiba
va shule,
(viii) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( Preparation) na kusoma masomo yote.
(ix) Kuwahi katika kila shughuli za shule na kuzingatia Ratiba ya shule wakati wote
(x) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa, kutunza usafi wa mwili, mavazi na Mazingira ya
shule.Unadhifu ni lazima wakati wote.

Tafadhali soma kwa makini Maelezo/Maagize haya na huyatckeleza kikamilifu.
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA NYANKUMBU
¢ HIGH PERFORMANCE IS OUR $STANDARD'

| MKUU WA SHULE
K.Y MUY WA SiveiE
SHULE YA SERONDART NYANKUMBL
CEITA



9.

10. Jina kamili la Mzazi/Mlezi

20. Je uko tayari kuendelea na Elimu ya Sekondari

® N o U s w N

HALMASHAURI YA MJI GEITA

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA NYANKUMBU
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI
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Shule uliomalizia Darasa la saba;
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---------------

Nina mzazi mmoja ... Baba/Mama.

---------------------------------------------------



GEITA TOWN COUNCIL

NYANKUMBU GIRLS SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a Medical Officer in respect of Nyankumbu Girls Secondary School
. Full Name of Student

=1

.............................................................................

A ABOMEN, . ccorpssmsmsommmsminsssme s st s
ADDITIONAL INFORMATION

Physical defects or impairments, infections, chronic or heredity (family disease).

I certify that I examined the above student and considered that; He / She is physically / not
physically fit for further studies.

NAME....oiiiiiece e Signature..........cooeveeeennnn.

OFFICIAL STAMP



