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TAARIFA KWA UMMA

Yah:  KUSITISHWA KWA MUDA KWA ZOEZI LA UHAMISHO

Itakumbukwa kwamba  katika kipindi cha mwaka 2017/2018, Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa( OR-TAMISEMI) imefanya uhamisho
kwa baadhi ya watumishi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa .

Baada  ya  kufanyika  kwa  uhamisho  huo  imeonekana  kuwa ipo  haja  ya
kufanya tathmini ya kina juu  ya namna zoezi la uhamisho linavyofanyika  ili
kuweza kuboresha zaidi  utoaji wa huduma hiyo. Sambamba na tathmini
hiyo,  Ofisi  ya  Rais-TAMISEMI   kwa  kushirikiana  na  Ofisi  ya  Rais-
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora zipo katika hatua za
kutengeneza  mfumo  wa  kieletroniki  wa   maombi  ya  uhamisho  ili
kuwawezesha watumishi waliopo katika Mikoa na Mamlaka za Serikali za
Mitaa kupata huduma za uhamisho kwa haraka na urahisi zaidi.

Kwa mantiki  hiyo,  tunapenda kuwataarifu watumishi  wote waliopo katika
Mikoa  na  Mamlaka  za  Serikali  za  Mitaa  kuwa  zoezi  la  uhamisho  wa
Watumishi  kutoka  katika  Mikoa  na  Mamlaka  za  Serikali  za  Mitaa
limesitishwa kwa muda hadi hapo tathmini ya kina ya utoaji wa huduma
hiyo itakapokamilika.  

Baada ya zoezi la tathmini kukamilika, mtajulishwa kuendelea  kwa zoezi
hili kupitia tovuti  rasmi ya  Ofisi ya Rais-TAMISEMI na mitandao yake ya
kijamii ambayo ni. (www.tamisemi.go.tz) 
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Imetolewa na:

Rebecca Kwandu
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,
Ofisi ya Rais,
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. 
28Agosti, 2018.
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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

1.0. UTANGULIZI

Tarehe 09 Desemba,2015 Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania  Mhe.  Dkt.  John  Pombe  Magufuli  aliagiza
Maadhimisho ya sherehe za Uhuru wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania kutumika katika  kufanya kazi.  Katika  agizo hilo
Mhe.  Rais  aliwataka  Watanzania  kuitumia  siku  hiyo  kama
kichocheo cha kujenga tabia ya kufanya kazi na kutimiza dhana
ya uhuru ni kazi. Katika siku hiyo Mhe. Rais alitumia siku hiyo
kuwaongoza  Watanzania  kufanya  usafi  wa  mazingira  katika
eneo la Feri Jijini Dar es Salaam.

2.0. NAMNA OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI
ZA  MITAA  INAVYOTEKELEZA  ZOEZI  LA  USAFI  WA
MAZINGIRA NA KULIFANYA ZOEZI LA USAFI ENDELEVU.

Katika  kuhakikisha  kwamba  zoezi  la  usafi  na  mazingira
linakuwa  endelevu,  Ofisi  ya  Rais  TAMISEMI  ambayo  ndiye
msimamizi mkuu kupitia Mamlaka za Serikali za Mitaa imeamua
kuanzisha utaratibu wa ukaguzi wa usafi  na mazingira katika
mikoa yote nchini.
 
Ukaguzi huo umepangwa kufanyika katika maeneo mbalimbali
kama  maeneo  yote  ya  masoko,  nyumba  za  kulala
wageni,Migahawa  na  Mahoteli,  Maeneo  ya  Baa  na  Minada,
makazi wa wananchi, maeneo ya barabara, mifereji ya maji ya
mvua  na  maji  taka  na  sehemu  zilizotengwa  wazi  ambapo
Makatibu  Tawala  wote  nchini  wameagizwa  kusimamia  zoezi
hilo kwa mwongozo utakaotolewa na Ofisi ya Rais-TAMISEMI.

Pamoja na kufanya uhakiki na ufuatiliaji wa shughuli za usafi na
mazingira Ofisi ya Rais-TAMISEMI pia inazijengea uwezo timu
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za kiufundi na kiutawala za Mkoa na kutembelea hospitali za
rufaa Mkoa na za taasisi za Dini/Binafsi.

Aidha,  katika  zoezi  hilo  la  uhakiki  Ofisi  ya  Rais  TAMISEMI
inaziwezesha  timu  za  kiufundi  za  wilaya/halmashauri  na
kutembelea hospitali ya wilaya.

Pia  katika zoezi  hilo  Ofisi  ya Rais TAMISEMI  inaziwezesha
timu  za  wilaya/halamsahauri  kuzijengea  uwezo  timu  za
hospitali/vituo  vya  afya,  zahanati  na  jamii  na  kutembelea
hospitali na vituo vya afya, zahanati na jamii.
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