


SALAMU ZA MWAKA 2023 KUTOKA KWA UI.UNGDZI

MNdugu wananchi wa Wilaya ya Geita, awali ya yote tunamshukuru Mwenyezi Mungu
kwa kutujalia kumaliza rmvwaka 2022 salama tulawa na afya njerna ya mwili na robo, na kutuvusha
mpaka mwaka mpya wa 2023 Tutumie fursa ya jukewaa hili kueashulounu kwa dhati kwa namna
minyoshirikiana na Halmashaur va Mji wa Ceita katika kuhakikisha tunafanikisha shughuli rmbalimbali
za utekelezali wa miradi ya maendeleo, kuendelea kulipa na kutoa kodi ambazo zimetuwezesha
kukusarnya mapato ya Halmashauri kwa asilimia 10585% mwaka wa fedha 2022/2023 na kuvuka malengo
tulvokuwa turmejivwekea.

Tunatoa shukrani za dhati kwa Serikall yva Jarmhbur ya Muungano wa Tanzania ikiongozwa na
Mhe DKL Samia Sulubu Hassan Rais wa Jambun ya Muungano wa Tanzania
kwa kuendelea kutuwezesha kutekeleza miradi mbalimbali va maendeleo katika sekta za Afva,
Elimu, Kilirmo na Mifugo, Utawala bora nke. Kubsva Zaidi tunaishukung Serikali vetu tukufu
kwa kutuwezesha Shilingi Bilioni 1.4 zilizotuwezesha kujenga wumba vipya 71 wwa Madarasa keaa ajili ya
wanafunziwa kidato cha kwanza 2023 katilka Shule za Sekondarn Mikangala Bulela, hanamile, Kisesa,
Myanguku, Nyabubele, Mwatulole, Kalangalala, Bormbarmbili, Lukarangal Mkolani), Kivukoni na Shantamine.
Serkali yetu imetufanyia jarmbo la Fahari ambalo litaendelea kukumbukwa kizazi mpaka kizazi,
tunawasihi wazazl na walezi wote ambao mna Watoto walicchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 2023
mhakikishe mnawapeleka shule wanafunzi hao ili wakaanze masomo, pia Watoto wote waliofikisha umri wa
kuandikishwa elimu va awali na Darasa la kwanza wapelelwe shule pasipo kuwaficha Watoto wenye ulermavu
wa aina mbalimbali kwani kupata elirmu ni moja va haki yva msingi va mitoto.

Tunapenda kuwatakia heri na baraka ya Mwaka mpya 2023 na kuwasihi kuendelea kujitoa kwa hali na mali
katika kuhakikisha utekelezaji wa miradi mbalimbali yva maendeleo katika Halmashaun va Mjiwa Geita
unafanikiwva kama ilvyokusudiwa iknwermo nguvu kazi katika ujenzi wa miradi, kujitokeza kushiriki katila
kampeni mbalimbali kama upandaji miti, usafi wa mazingira na mengineyo, kuendelea kuunga mkono
Tirnu yetu ya mpira wa miguu ya Geita Gold FC ambayo inashiriki ligi kuu va Tanzania bara na kuendelea
kudumisha ulinzi na usalama katika jarmii yetu.

Mungu lbariki Tanzania, Mungu Ibariki Geita
Kazi lendelee
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POCHI LA MAMA

Mnamo mwezi Oktoba 2022 Sernkali vetu tukufu inayoongoawa na

Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

iliipatia Halmashauri ya Mji Geita kiasi cha Tsh.,420000 kwa ajili yva ujenzi wa wumba Tl wa

madarasa ya kidato cha kwanza 2023, ambapo kila darasa limegharimu shilingi Milioni 20

zikiwemo Meza na Viti 50 kwa kila darasa. katika shule 12 zilizopo kwenye kata mbalimbali za
almashauri ya Mji Geita.

ADARASA IEESH SEKONDARI
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VYUMBA 9 VYA MADARASA KALANGALALA SEKONDARI
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VYUMBA 9 VYA MADARASA LUKARANGA SEKONDARI
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38 7 VYA MADARASA MKANGALA SEKONDAR!
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VYUMBA 7 VYA MADARASA MWATULOLE SEKONDARI
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VYUMBA 7 VYR MADARASA SHANTAMINE SEKONDARI




VYUMBA 5 VYA MADARASA KIVUKONI SEKONDARI
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VYUMBA 2 VYA MADARASH IHANAMILD SEKONDARI
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MEZA NA VITI 50 KILA DARASA




HABARI KATIKA PICHA

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Geita Bi. Zahara Michuzi akikagua
maendeleo ya Ujenzi wa Madarasa ya wanafunzi wa kidato cha kwanza 2023

HABARI KATIKA PICHA

wasichana waliocrejea shuleni kuendelea na Elimu ya watu wazima (SEQUIP)
baada ya kukatisha masomo katika mfumo rasmi kutokana na sababu mbalimbali
wakitoa burudani ya Ushairi wakati wa Maadhimisho yva Juma la Elimu va

watu wazima valivofanyika kiwilaya katika viwanja vya CCM Kalangalala Mwezi

Novemba 2022
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MRADI WA MAJI MANGH

Mradi wa Maji Manga Kata ya Mgusu ambao unatekelezwa na Wakala wa Maji na
Usafi wa Mazingira Vijijini (RUWASA) Kupitia kwa fundi mzawa .

Mradi huu utakapo kamilika utahudumia watu 3241 wa Mtaa wa Manga na maeneo
va jirani na unakadiriwa kutumia kiasi cha Tsh. 252,419,085.481.
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MRADI WA MAJI MANGA
Mmoja wa wa wananchi wa Mtaa wa Manga akipata huduma ya maji safi na
salama katika kisima kilichopo katika Mtaa wake.
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KIVUTIO CHA KIHISTORIA

Maoja yva Choo kilichokuwa kinatumiwa na Wahunzi enzi za utawala wa wakoloni
(wajerumani) jengo hili mpaka sasa linapatikana katika Mtaa wa Lwenge Kata ya
Kalangalala Geita Mjini

HRBAR! KATIKR PICHA

KILELE CHA MAADHIMISHC 1K
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Mbunge wa Jimbo la Ceita Mjini Mhe. Costantine Han'_-.fasu aklzungumza na wananchi

pamoja na Wanafunzi (hawaonekani pichani) wakati wa maadhimisho yva siku ya
Ukimwi Duniani yvalivofanyika katika Shule ya Sekondari Shantamine.
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HABARI KATIKA PICHA

Mkuu wa Mkoa wa Geita Mhe. Martine Shigela (aliyevaa kofia ) akikagua Shughuli
zinazofanywa na chama cha wanawake wachimbaji wa Madini Mkoa wa Geita
alipotembelea banda lao wakati wa Maonesho ya tano ya Kitaifa ya Madini
yvaliyohitimishwa mwezi Oktoba 2022 katika viwanja vwa EPZ Bombambili Mjini
Ceita

HABARI KATIKA PICHA

Mkurugenzi mtendaji wa Mgodi wa Dhahabu wa Ceita Bw. Terry Strong
(aliyesimama kulia) akiwa kaika picha ya pamoja na Makamu Mwenyekiti wa
Timu ya Mpira wa Miguu ya Geita Gold Football Club (CCGFC) Ndg. Zengo Polle
(alivesimmama kushoto) baada ya kusaini Mkataba wa makubaliano yva kuwa

wadhamini wakuu wa timu hivo kwa mwaka 2022/2023.
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MADARASA KIVUKONI

Mradi wa Ujenzi wa wumba viwili wwa madarasa, Ofisi ya walimu na matundu sita ya
Vyoo vwa wanafunzi ambao umetekelezwa kwa Tsh. 73,576,684.02 ambazo
Zimetolewa na mfuko wa Jamil nchini (TASAF) pamoja na nguvu Za wananchi

Chemchermi ya Majl Lwenge ambayo Mapl yake nisal na nayakaukl kipind chote [angu &ngl 7a Miotone inatoa huduma ya
Fay Bwa wakan wengl katika myi wa GEa pea inasermakana Kuwa @nod hilo lina aycka mikubnea ambaye huwa anatolea

p Mara chache kutoka chanzo cha maj kilipo alimaarufu Keita Abantu (Mlimani]
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BWENI LR WANRFUNZ
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Ujenzi wa Bweni la Wanafunzi katika Shule ya Sekondari Ceita, Bweni hilo lenye
uwezo wa kuchukua wanafunzi BO limejengwa kwa Tsh.Milioni 100 kutoka Serikali
kuu kupitia Programu ya Lipa kulingana na matokeo (EP4R).
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NYUMBR YA WALIMU

Nyumba pacha ya walimu (Two in One) katika shule ya Msingi Manga Kata ya
Mgusu ambayo imejengwa kwa nguvu za Wananchi na Halmashauri iliwapatia
Tsh milioni 30 kupitia mapato ya ndani kwa ajili ya ukamilishaji.

Choo cha wanafunzi chenye matundu 20 katika Shule ya Msingi Samina ambacho
kKimejengwa kwa Tsh. milioni 33 kupitia nguvu ya Wananchi wa Mtaa wa Samina.
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LARANATI YR BWIREGULE

Mradi wa ujenzi wa Zahanati ya Bwihegule kata ya Mtakuja ambao ulipatiwa
Tsh. Milioni 100 kwaajili ya ujenzi wa jengo la wagonjwa wa nje na nyumba moja
va Mtumishi kupita Fedha za CSR kutoka mgodi wa GGM.,

MAISHA GROUP - GEIIFI

Vijana wanaounda kikundi cha Maisha Group kinachopatikana kata ya
Nyankumbu ambao wanajishughulisha na utengenezaji wa mikanda ya Gypsum
wanakikundi hawa wamenufaika na mkopo isyo na riba inayotolewa na Serikali
kwa makundi maalum
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MRADI WA KILIMO

Mradi wa uanzishaji kitalu miche ya Korosho na Parachichi ambapeo kwa jumla
umegharimu Tsh, milioni 15,350,000 za mapato ya ndani ya Halmashauri,
matarajio ya Mradi huu ni kuwahamasisha wakulima kupanda Mazao hayo katika
Wilaya yva Geita kwa sababu nimazac ya kibiashara ya kudumu

Wajumbe wa kamati ya Siasa Wilaya ya Geita wakiongozwa na Mwenyekiti wa CCM
Wilaya ya Geita Barnabas Mapande wakikagua ujenzi wa Zahanati ya Nyakahengele
Kata ya Ihanamilo ambayo inajengwa kupitia fedha za huduma ya kampuni kwa
Jamii (CSR) kutoka Mgodi wa GGM.




KITUD CRA AFYA BULELA

KITUO CHA AFYA BULELA

Ujenzi wa Majengo matatu ambayo ni Maabara, Wodi yva wazazi na Jengo la
upasuaji katika Kituo cha Afya Bulela. Majengo haya yamejengwa kwa Tsh Milioni
400 za Mapato ya ndani ya Halmashauri ya Mji wa Geita.
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HALMASHAURI YA MJI GEITA
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Jarida hili hutolewa bure kila baada ya miezi Mitatu na Kitengo cha
Mwasiliano Serikalini, Halmashauri ya Mji wa Geita.

S.L.P 384 Geita Simu Na. 02825204 37.
Nukushi Na. 0282520347
Barua pepe : td@geitatc.go.tz Tovuti : www.geitatc.go.tz
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